ลำดับคะแนน ลำดับคะแนน
พรีเมียร์ลีก พรีเมียร์ลีก
ลา ลีกา ลา ลีกา
ซีรี่ย์ เอ ซีรี่ย์ เอ
บุนเดสลีกา บุนเดสลีกา
ลีกเอิง 1 ลีกเอิง 1
เอเรอดีวีซี เอเรอดีวีซี
โตโยต้า ไทยลีก โตโยต้า ไทยลีก
เอ็ม150 แชมป์เปี้ยนชิพ T2 เอ็ม150 แชมป์เปี้ยนชิพ T2
แอฟริกาคัพออฟเนชันส์ แอฟริกาคัพออฟเนชันส์
ยูโร ยูโร 2024
ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก
ยูโรปา ลีก ยูโรปา ลีก
ลำดับคะแนน Africa Cup of Nations Qualification นานาชาติ 2024/2025 ลำดับคะแนน Africa Cup of Nations Qualification นานาชาติ 2024/2025
Africa Cup of Nations Qualification Africa Cup of Nations Qualification
ลำดับ ลำดับ | ทีม ทีม | แข่ง แข่ง | ชนะ ชนะ | เสมอ เสมอ | แพ้ แพ้ | ได้ ได้ | เสีย เสีย | แต้ม แต้ม |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Africa Cup of Nations Qualification Group A | ||||||||
1 | ตูนิเซีย ตูนิเซีย | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
2 | แกมเบีย แกมเบีย | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
3 | คอโมโรส คอโมโรส | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
4 | มาดากัสการ์ มาดากัสการ์ | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group B | ||||||||
1 | โมรอคโค โมรอคโค | 1 | 1 | 0 | 0 | 4 | 1 | 3 |
2 | สาธารณรัฐแอฟริกากลาง สาธารณรัฐแอฟริกากลาง | 1 | 1 | 0 | 0 | 3 | 1 | 3 |
3 | เลโซโธ เลโซโธ | 1 | 0 | 0 | 1 | 1 | 3 | 0 |
4 | กาบอง กาบอง | 1 | 0 | 0 | 1 | 1 | 4 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group C | ||||||||
1 | อียิปต์ อียิปต์ | 1 | 1 | 0 | 0 | 3 | 0 | 3 |
2 | มอริเตเนีย มอริเตเนีย | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
3 | บอทสะวาน่า บอทสะวาน่า | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
4 | เคปเวิร์ด เคปเวิร์ด | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group D | ||||||||
1 | ไนจีเรีย ไนจีเรีย | 1 | 1 | 0 | 0 | 3 | 0 | 3 |
2 | เรวันดา เรวันดา | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
3 | ลิเบีย ลิเบีย | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
4 | เบนิน เบนิน | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group E | ||||||||
1 | แอลจีเรีย แอลจีเรีย | 1 | 1 | 0 | 0 | 2 | 0 | 3 |
2 | ไลบีเรีย ไลบีเรีย | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
3 | โตโก โตโก | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
4 | อิเควทอเรียลกินี อิเควทอเรียลกินี | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 2 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group F | ||||||||
1 | ซูดาน ซูดาน | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
2 | แองโกลา แองโกลา | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
3 | กานา กานา | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
4 | ไนเธอร์ ไนเธอร์ | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group G | ||||||||
1 | ไอวอรี่โคทต์ ไอวอรี่โคทต์ | 1 | 1 | 0 | 0 | 2 | 0 | 3 |
2 | Chad Chad | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | 0 | 1 |
3 | เซียร์ราลีโอน เซียร์ราลีโอน | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | 0 | 1 |
4 | แซมเบีย แซมเบีย | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 2 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group H | ||||||||
1 | ดีอาร์ คองโก ดีอาร์ คองโก | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
2 | แทนซาเนีย แทนซาเนีย | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | 0 | 1 |
3 | เอธิโอเปีย เอธิโอเปีย | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | 0 | 1 |
4 | กินี กินี | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group I | ||||||||
1 | กินีบิสเซา กินีบิสเซา | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
2 | มาลี มาลี | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
3 | โมซัมบิก โมซัมบิก | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
4 | Eswatini Eswatini | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group J | ||||||||
1 | แคมมารูน แคมมารูน | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
2 | เคนย่า เคนย่า | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | 0 | 1 |
3 | ซิมบับเว ซิมบับเว | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | 0 | 1 |
4 | นามิเบีย นามิเบีย | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group K | ||||||||
1 | คองโก คองโก | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
2 | อูกานดา อูกานดา | 1 | 0 | 1 | 0 | 2 | 2 | 1 |
3 | แอฟฟริกาไต้ แอฟฟริกาไต้ | 1 | 0 | 1 | 0 | 2 | 2 | 1 |
4 | เซาท์ ซูดาน เซาท์ ซูดาน | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group L | ||||||||
1 | บูรันดี บูรันดี | 1 | 1 | 0 | 0 | 3 | 2 | 3 |
2 | บูร์กินาฟาโซ บูร์กินาฟาโซ | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
3 | เซเนกัล เซเนกัล | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
4 | มัลลาวี มัลลาวี | 1 | 0 | 0 | 1 | 2 | 3 | 0 |
ลำดับ ลำดับ | ทีม ทีม | แข่ง แข่ง | ชนะ ชนะ | เสมอ เสมอ | แพ้ แพ้ | ได้ ได้ | เสีย เสีย | แต้ม แต้ม |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Africa Cup of Nations Qualification Group A | ||||||||
1 | ตูนิเซีย ตูนิเซีย | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
2 | คอโมโรส คอโมโรส | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
3 | แกมเบีย แกมเบีย | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | มาดากัสการ์ มาดากัสการ์ | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group B | ||||||||
1 | โมรอคโค โมรอคโค | 1 | 1 | 0 | 0 | 4 | 1 | 3 |
2 | สาธารณรัฐแอฟริกากลาง สาธารณรัฐแอฟริกากลาง | 1 | 1 | 0 | 0 | 3 | 1 | 3 |
3 | เลโซโธ เลโซโธ | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | กาบอง กาบอง | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group C | ||||||||
1 | อียิปต์ อียิปต์ | 1 | 1 | 0 | 0 | 3 | 0 | 3 |
2 | มอริเตเนีย มอริเตเนีย | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
3 | บอทสะวาน่า บอทสะวาน่า | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | เคปเวิร์ด เคปเวิร์ด | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group D | ||||||||
1 | ไนจีเรีย ไนจีเรีย | 1 | 1 | 0 | 0 | 3 | 0 | 3 |
2 | ลิเบีย ลิเบีย | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
3 | เรวันดา เรวันดา | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | เบนิน เบนิน | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group E | ||||||||
1 | แอลจีเรีย แอลจีเรีย | 1 | 1 | 0 | 0 | 2 | 0 | 3 |
2 | โตโก โตโก | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
3 | ไลบีเรีย ไลบีเรีย | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | อิเควทอเรียลกินี อิเควทอเรียลกินี | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group F | ||||||||
1 | ซูดาน ซูดาน | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
2 | แองโกลา แองโกลา | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
3 | กานา กานา | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
4 | ไนเธอร์ ไนเธอร์ | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group G | ||||||||
1 | ไอวอรี่โคทต์ ไอวอรี่โคทต์ | 1 | 1 | 0 | 0 | 2 | 0 | 3 |
2 | เซียร์ราลีโอน เซียร์ราลีโอน | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | 0 | 1 |
3 | Chad Chad | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | แซมเบีย แซมเบีย | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group H | ||||||||
1 | ดีอาร์ คองโก ดีอาร์ คองโก | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
2 | แทนซาเนีย แทนซาเนีย | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | 0 | 1 |
3 | กินี กินี | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | เอธิโอเปีย เอธิโอเปีย | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group I | ||||||||
1 | กินีบิสเซา กินีบิสเซา | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
2 | มาลี มาลี | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
3 | Eswatini Eswatini | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | โมซัมบิก โมซัมบิก | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group J | ||||||||
1 | แคมมารูน แคมมารูน | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
2 | เคนย่า เคนย่า | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | 0 | 1 |
3 | ซิมบับเว ซิมบับเว | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | นามิเบีย นามิเบีย | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group K | ||||||||
1 | คองโก คองโก | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
2 | แอฟฟริกาไต้ แอฟฟริกาไต้ | 1 | 0 | 1 | 0 | 2 | 2 | 1 |
3 | อูกานดา อูกานดา | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | เซาท์ ซูดาน เซาท์ ซูดาน | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group L | ||||||||
1 | เซเนกัล เซเนกัล | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
2 | มัลลาวี มัลลาวี | 1 | 0 | 0 | 1 | 2 | 3 | 0 |
3 | บูร์กินาฟาโซ บูร์กินาฟาโซ | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | บูรันดี บูรันดี | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
ลำดับ ลำดับ | ทีม ทีม | แข่ง แข่ง | ชนะ ชนะ | เสมอ เสมอ | แพ้ แพ้ | ได้ ได้ | เสีย เสีย | แต้ม แต้ม |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Africa Cup of Nations Qualification Group A | ||||||||
1 | แกมเบีย แกมเบีย | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
2 | มาดากัสการ์ มาดากัสการ์ | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
3 | คอโมโรส คอโมโรส | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | ตูนิเซีย ตูนิเซีย | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group B | ||||||||
1 | เลโซโธ เลโซโธ | 1 | 0 | 0 | 1 | 1 | 3 | 0 |
2 | กาบอง กาบอง | 1 | 0 | 0 | 1 | 1 | 4 | 0 |
3 | โมรอคโค โมรอคโค | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | สาธารณรัฐแอฟริกากลาง สาธารณรัฐแอฟริกากลาง | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group C | ||||||||
1 | บอทสะวาน่า บอทสะวาน่า | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
2 | เคปเวิร์ด เคปเวิร์ด | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 | 0 |
3 | อียิปต์ อียิปต์ | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | มอริเตเนีย มอริเตเนีย | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group D | ||||||||
1 | เรวันดา เรวันดา | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
2 | ลิเบีย ลิเบีย | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
3 | ไนจีเรีย ไนจีเรีย | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | เบนิน เบนิน | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group E | ||||||||
1 | ไลบีเรีย ไลบีเรีย | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
2 | แอลจีเรีย แอลจีเรีย | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
3 | โตโก โตโก | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | อิเควทอเรียลกินี อิเควทอเรียลกินี | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 2 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group F | ||||||||
1 | แองโกลา แองโกลา | 1 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 3 |
2 | ซูดาน ซูดาน | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
3 | กานา กานา | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | ไนเธอร์ ไนเธอร์ | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group G | ||||||||
1 | Chad Chad | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | 0 | 1 |
2 | แซมเบีย แซมเบีย | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 2 | 0 |
3 | ไอวอรี่โคทต์ ไอวอรี่โคทต์ | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | เซียร์ราลีโอน เซียร์ราลีโอน | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group H | ||||||||
1 | เอธิโอเปีย เอธิโอเปีย | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | 0 | 1 |
2 | กินี กินี | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
3 | ดีอาร์ คองโก ดีอาร์ คองโก | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | แทนซาเนีย แทนซาเนีย | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group I | ||||||||
1 | โมซัมบิก โมซัมบิก | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
2 | Eswatini Eswatini | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
3 | มาลี มาลี | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | กินีบิสเซา กินีบิสเซา | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group J | ||||||||
1 | ซิมบับเว ซิมบับเว | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | 0 | 1 |
2 | นามิเบีย นามิเบีย | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
3 | แคมมารูน แคมมารูน | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | เคนย่า เคนย่า | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group K | ||||||||
1 | อูกานดา อูกานดา | 1 | 0 | 1 | 0 | 2 | 2 | 1 |
2 | คองโก คองโก | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
3 | แอฟฟริกาไต้ แอฟฟริกาไต้ | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | เซาท์ ซูดาน เซาท์ ซูดาน | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 |
Africa Cup of Nations Qualification Group L | ||||||||
1 | บูรันดี บูรันดี | 1 | 1 | 0 | 0 | 3 | 2 | 3 |
2 | บูร์กินาฟาโซ บูร์กินาฟาโซ | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 1 |
3 | มัลลาวี มัลลาวี | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
4 | เซเนกัล เซเนกัล | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |